Menene SGS?
SGS (tsohon Société Générale de Surveillance (Faransanci don Ƙungiyar Kula da Jama'a)) wani kamfani ne na Switzerland wanda ke da hedkwatarsa a Geneva, wanda ke ba da sabis na dubawa, tabbatarwa, gwaji da takaddun shaida. Yana da ma'aikata sama da 96,000 kuma yana aiki sama da ofisoshi 2,600 da dakunan gwaje-gwaje a duk duniya.[2] Ya kasance akan Forbes Global 2000 a cikin 2015, 2016,2017, 2020 da 2021.
Babban ayyukan da SGS ke bayarwa sun haɗa da dubawa da tabbatarwa na yawa, nauyi da ingancin kayan ciniki, gwajin ingancin samfur da aiki tare da kiwon lafiya daban-daban, aminci da ƙa'idodi, da kuma tabbatar da cewa samfuran, tsarin ko ayyuka sun cika buƙatun ƙa'idodin da gwamnatoci, ƙungiyoyi masu daidaitawa ko abokan cinikin SGS suka saita.
Tarihi
'Yan kasuwa na duniya a London, ciki har da na Faransa, Jamus da Netherlands, Baltic, Hungary, Bahar Rum da Amurka, sun kafa Ƙungiyar Kasuwancin Masara ta London a shekara ta 1878 don daidaita takardun jigilar kayayyaki don fitar da al'ummomi da kuma fayyace matakai da jayayya. dangane da ingancin hatsin da ake shigowa da su daga waje.
A cikin wannan shekarar, an kafa SGS a Rouen, Faransa, ta Henri Goldstuck, wani matashi ɗan gudun hijira na Latvia wanda ya ga dama a ɗaya daga cikin manyan tashoshin jiragen ruwa na ƙasar, ya fara duba kayan abinci na Faransa. Tare da taimakon Kyaftin Maxwell Shafftington, ya aro kuɗi daga wani abokinsa ɗan ƙasar Austriya don fara duba kayan da ke isowa Rouen kamar yadda, a lokacin wucewa, asarar hatsi ya nuna a yawan adadin hatsi sakamakon raguwa da sata. Sabis ɗin ya bincika tare da tabbatar da yawa da ingancin hatsin yayin isowa tare da mai shigo da kaya.
Kasuwanci ya girma cikin sauri; 'Yan kasuwa biyu sun shiga kasuwanci tare a watan Disamba 1878 kuma, a cikin shekara guda, sun bude ofisoshin a Le Havre, Dunkirk da Marseilles.
A cikin 1915, lokacin yakin duniya na farko, kamfanin ya koma hedkwatarsa daga Paris zuwa Geneva, Switzerland, kuma a ranar 19 ga Yuli, 1919 kamfanin ya karɓi sunan Société Générale de Surveillance.
A tsakiyar karni na 20, SGS ta fara ba da sabis na dubawa, gwaji da tabbatarwa a sassa daban-daban, gami da masana'antu, ma'adanai da mai, gas da sinadarai, da sauransu. A cikin 1981, kamfanin ya shiga jama'a. Wani bangare ne na SMI MID Index.
Ayyuka
Kamfanin yana aiki a cikin masana'antu masu zuwa: noma da abinci, sinadarai, gine-gine, kayan masarufi da dillalai, makamashi, kuɗi, masana'antu masana'antu, kimiyyar rayuwa, dabaru, ma'adinai, mai da iskar gas, sassan jama'a da sufuri.
A cikin 2004, tare da haɗin gwiwar SGS, Cibiyar Gudanar da Gudanar da Harkokin Kasuwanci (IAE France University Management Schools) Cibiyar sadarwa ta haɓaka Qualicert, kayan aiki don kimanta horon gudanarwa na jami'a da kafa sabon ma'auni na duniya. Ma'aikatar Tattalin Arziki da Kuɗi (Faransa), Babban Darakta na Ilimi mai zurfi (DGES) da taron shugabannin Jami'o'i (CPU) ne suka amince da takardar shaidar Qualcert. An mai da hankali kan ci gaba da haɓaka inganci, Qualicert yanzu yana cikin bita na shida.
Ƙarin bayani: MSI 20000
Lokacin aikawa: Dec-21-2022